Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024). Sáng 24/7, Lãnh đạo Tỉnh ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đã tổ chức Lễ viếng và dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ tỉnh, Nhà bia ghi danh các Liệt sỹ Sư đoàn 10 ...
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm, Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024); sáng ngày 23/7, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Dương Văn Trang - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đi thăm, tặng ...
Đại đoàn kết toàn dân tộc (ĐĐKTDT) là truyền thống quý báu của dân tộc Việt Nam. Từ khi đất nước giành được độc lập, sức mạnh đoàn kết đã giúp chúng ta vượt qua nhiều thử thách, đạt được nhiều thành tựu to lớn trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ ...
Chiều 2/7, tại Tỉnh ủy Kon Tum, đồng chí U Huấn - Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh chủ trì Hội nghị giao ban công tác khối Mặt trận và các đoàn thể tỉnh 6 tháng đầu năm 2024.Đồng chí U Huấn - ...
Phát huy truyền thống đoàn kết quý báu của Mặt trận Dân tộc Thống nhất Việt Nam được đúc kết qua 2 cuộc kháng chiến giành lại độc lập, thống nhất đất nước, khối đại đoàn kết các dân tộc tỉnh Kon Tum tiếp tục được phát huy cao độ; Nhân dân các dân ...
Thời kỳ kháng chiến chống Pháp từ 1945 đến 1954 Mặt trận Việt minh tỉnh Kon Tum do ông Ngô Đình Sỹ làm Chủ nhiệm, các Phó Chủ nhiệm là ông Nguyễn Xuân (Hoàng Xuân) và bà Võ Thị Hồng Sâm (Nguyễn Thị Sâm), các ủy viên là ông Phúc, ông Quyển và bà ...
Là một bộ phận cấu thành của Mặt trận Dân tộc Thống nhất Việt Nam do Đảng và Chủ tịch Hồ Chí Minh sáng lập, rèn luyện, Mặt trận Kon Tum mang đầy đủ những tính chất, đặc điểm và các nguyên tắc chung của Mặt trận cả nước. Ngoài ra còn mang những tính ...
Nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024). Sáng ngày 20/6, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí A Pớt - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy làm trưởng đoàn đến thăm, chúc mừng tập thể cán bộ, biên tập viên, phóng viên Báo ...
Tiến tới Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kon Tum lần thứ XI và Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024 – 2029; xin gửi tới bạn đọc lịch sử ra đời và những trang sử hào hùng của Mặt trận Tổ quốc ...
Nhân dịp kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954-07/5/2024). Trong 2 ngày 5-6/5, lãnh đạo Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và lãnh đạo các sở, ban, ngành tỉnh đã tổ chức 03 đoàn đi thăm, tặng quà các chiến sĩ ...
Ngày 03-5, tại Hội trường Ngọc Linh - thành phố Kon Tum. Tỉnh uỷ Kon Tum đã tổ chức Hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện CVĐ “Làm thay đổi nếp nghĩ, cách làm của đồng bào DTTS, làm cho đồng bào DTTS vươn lên thoát nghèo bền vững” trên địa bàn tỉnh Kon ...
Nhân Kỷ niệm 49 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2024). Sáng 25/4, Thường trực Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh và Nhà bia ghi danh các anh hùng ...
Ngay sau khi Cách mạng tháng Tám 1945 thành công, chính quyền nhân dân còn non trẻ, thực dân Pháp đã quay trở lại xâm lược nước ta một lần nữa. Đánh chiếm đến đâu là chúng cướp bóc, chém giết, bắt phu, bắt lính và thực hiện những thủ đoạn chia rẽ ...
Nhân dịp Xuân Giáp Thìn 2024, sáng 02/02, Thường trực Tỉnh ủy - HĐND -UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, các sở, ban, ngành, lực lượng vũ trang và lãnh đạo thành phố Kon Tum đã tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh, Nhà bia tưởng niệm ghi danh ...
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng ngày 01/02 Đoàn công tác Ban Dân vận Tỉnh ủy Kon Tum, do đồng chí Nguyễn Đức Tuy - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà chúc tết cán bộ, công ...
Sáng 29/1, đồng chí Dương Văn Trang - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đến dự Lễ trao tặng Nhà tình thương cho hộ nghèo là bà Y Binh thôn Đăk Kon, xã Đăk Rơ Nga, huyện Đăk Tô.Bí thư Tỉnh ủy và đại diện các đơn vị trong ...
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 sắp đến, ngày 26/1, đoàn công tác Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam do đồng chí Trương Thị Ngọc Ánh - Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam làm trưởng đoàn đã đi thăm và trao tặng 150 suất quà tết cho các ...
Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng 26/1, tại Liên đoàn Lao động tỉnh Kon Tum, đoàn công tác Hội đồng Dân tộc của Quốc hội, do đồng chí Y Thanh Hà Niê Kđăm - Ủy viên Ủy ban Thường vụ Quốc hội, Chủ tịch Hội đồng Dân tộc của Quốc hội làm ...
Chiều ngày 22/01/2024, tại Toà nhà A, Khu Trung tâm hành chính của tỉnh, Đoàn ĐBQH tỉnh Kon Tum phối hợp với Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri chuyên đề về lĩnh vực Văn hóa, Thể thao và Du lịch. Tham dự Hội ...
Sáng ngày 09/01, đồng chí Dương Văn Trang, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng Tổ đại biểu HĐND tỉnh và HĐND huyện Kon Plông đã có buổi tiếp xúc cử tri tại xã Ngọk Tem huyện Kon Plông sau Kỳ họp thứ 6, HĐND ...